Có gì mới?

Tư vấn sound card PCI cho main Giga H61DS2

letruongchi

Thành viên
Tình hình là dàn Main Giga H61DS2 nhà mình mua được gần 2 năm (26 cái) thì hư card âm thanh Onboard gần 10 cái (Hư thật, mình đã thử cài lại win, cài driver trên trang chủ đẩy đủ, win xp, win 7, win 8 đã cài tất đều không có âm thanh). Mình có mua mấy cái card âm thanh rời cổng USB nhưng dùng tầm 1 tháng thì hư. Mình search trên mạng thấy có card âm thanh cổng PCI như thế này:
http://www.vatgia.com/vitinhphuongnam&module=product&view=detail&record_id=956329
xin hỏi là main của mình có dùng được loại này không? Nếu không thì có loại card âm thanh PCI nào hợp với main mình thì các bác tư vấn với
CẢM ƠN CÁC BÁC!

Hình ảnh main đây bác Xem file đính kèm: 418
Trong thông số kỹ thuật nó thế này::

1. 1 x PCI Express x16 slot, running at x16
    (The PCI Express x16 slot conforms to PCI Express 3.0 standard.)
    * PCIE Gen.3 is dependent on CPU and expansion card compatibility.
  2. 2 x PCI Express x1 slots
    (The PCI Express x1 slots conform to PCI Express 2.0 standard.
cái PCI x16 hình như mình gắn card vga rời rồi

Vô Thường

Thành viên
Tình hình là dàn Main Giga H61DS2 nhà mình mua được gần 2 năm (26 cái) thì hư card âm thanh Onboard gần 10 cái (Hư thật, mình đã thử cài lại win, cài driver trên trang chủ đẩy đủ, win xp, win 7, win 8 đã cài tất đều không có âm thanh). Mình có mua mấy cái card âm thanh rời cổng USB nhưng dùng tầm 1 tháng thì hư. Mình search trên mạng thấy có card âm thanh cổng PCI như thế này:
http://www.vatgia.com/vitinhphuongnam&module=product&view=detail&record_id=956329
xin hỏi là main của mình có dùng được loại này không? Nếu không thì có loại card âm thanh PCI nào hợp với main mình thì các bác tư vấn với
CẢM ƠN CÁC BÁC!
dx lão........................

Kim Hùng

Điều hành chính
Dòng main H61 DS2 sao này không có slot PCI, bạn mua card như trên sẽ không xài được.

letruongchi

Thành viên
Hình ảnh main đây bác 5402_big.jpg
Trong thông số kỹ thuật nó thế này::

1. 1 x PCI Express x16 slot, running at x16
    (The PCI Express x16 slot conforms to PCI Express 3.0 standard.)
    * PCIE Gen.3 is dependent on CPU and expansion card compatibility.
  2. 2 x PCI Express x1 slots
    (The PCI Express x1 slots conform to PCI Express 2.0 standard.
cái PCI x16 hình như mình gắn card vga rời rồi

Kim Hùng

Điều hành chính
Chắc bác phải mua sound USB thôi vì dòng DX quá mắc, và quan trọng bác phải thay loại phone khác đi (nghi ngờ phone bác đang phá card sound)

letruongchi

Thành viên
Chắc bác phải mua sound USB thôi vì dòng DX quá mắc, và quan trọng bác phải thay loại phone khác đi (nghi ngờ phone bác đang phá card sound)
Mình dùng phone trâu vàng, chắc phải đổi quá.
Sound USB mình dùng thấy mau hỏng quá, hic!

Đúng là mấy cái sound card PCI express x1 đắc vãi, rẻ nhất cũng ~ 400k

Top Bottom